นายกเทศมนตรีฯดร.นิมิตรและท่านรองอธิบดีกรมการท่องเที่ยวจัดประชุมระดมความคิด"การเปิดเมืองลำปางให้เป็นเมืองท่องเที่ยวที่ยั่งยืน"
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiGGJpDZ46PRouUsb-JDKCjAVNuelOiEjGf-l2YTTFYVzZk9AsSzArtI2-H3GrwkxcQ8p6Ikg8r-CnWHZ9MHiRyaOcTmmyLtNjadAC05zibc2YC33grNZ6DOxi_u1BeuSho23cT-DiEMBStk5lubqKBvJZiLCnRdTzAfnfIelQVAAp0wgITGbkQmWDIEB_D/w391-h239/1690713427850.jpg)
วันอาทิตย์ที่ ๓๐ กรกฎาคม ๒๕๖๖ เวลา ๙.๐๐-๑๒.๐๐น. เทศบาลนครลำปาง ร่วมกับกรมการท่องเที่ยวนำโดยท่านรองอธิบดีฯ ได้ร่วมกันจัดประชุมเพื่อระดมความคิด " การเปิดเมืองลำปางให้เป็นเมืองท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน " ณ ห้องประชุมราชาวดี เทศบาลนครลำปาง ทั้งนี้มีผู้เข้าร่วมประชุมจากชุมชนที่เข้มแข็งในเขตเทศบาลฯ เช่น ชุมชนปงสนุก ท่ามะโอ ประตูตาล ประตูต้นผึ้ง ชุมชนช่างแต้ม เป็นต้น โดยมีองค์กรเครือข่ายต่างๆทั้งสมาพันธ์ท่องเที่ยวภาคเหนือจ.ลำปาง การท่องเที่ยวลำปาง หอการค้า อุตสาหกรรมจังหวัด สถาบันการศึกษา ทีมงานเทศบาลและเครือข่ายลำปางรักษ์เมืองเก่านำโดยพ.อ.สันดุสิต ดีบุคคำ(ลุงอ๋อง)และคณะ โดยคุณหมอสยุมพร ศฺิรินาวิน ได้ร่วมให้ข้อคิดข้อเสนอแนะ ที่ประชุมได้นำเสนอและให้ข้อคิดความเห็นที่เป็นประโยชน์อย่างกว้างขวาง นำสู่การพัฒนาอย่างมีพลังและเห็นทิศทางในการขับเคลื่อนอย่างชัดเจนต่อไป